Atunṣe tuntun ati igbẹkẹle

Pẹlu ọdun ti iriri ninu iṣelọpọ
ojú ìwé_àmì

Kí ni ìlànà iṣẹ́ ti ẹ̀rọ gé ìwé onígègé?

Kí ni ìlànà iṣẹ́ ti ẹ̀rọ gé ìwé onígègé?

Nígbà tí a bá ra ìwé ìgbọ̀nsẹ̀, a sábà máa ń wo bóyá ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ funfun àti rírọ̀, a sì tún máa ń wo bóyá gígé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ náà mọ́ tónítóní. Ní gbogbogbòò, mímọ́ tónítóní máa ń fún àwọn ènìyàn ní ìmọ̀lára mímọ́ tónítóní, èyí tó rọrùn láti gbà. Gbogbo ènìyàn lè rò pé ẹ̀rọ gígé ìwé náà jọ ẹ̀rọ gígé, ṣùgbọ́n ní òótọ́, wọ́n yàtọ̀ síra.
Fún ẹ̀rọ gígé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀, gbogbo ènìyàn ló ní àníyàn nípa ìmọ́tótó àti ìṣedéédé gígé ìwé rẹ̀. Kí ni àwọn ohun tó ń fa ẹ̀rọ gígé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀?

ẹ̀rọ gígé ìwé (2)
oníbàárà (3)

Àkọ́kọ́, ìrísí àti bí a ṣe ń gé ọ̀bẹ: Nígbà tí a bá ń lo ọ̀bẹ onígun méjì, ìfọ́ àti agbára gígé ti àkójọ ìwé lórí ojú tí a ti gé ọ̀bẹ náà sí, a sì ń mú kí ó péye sí i. Mímú abẹ́ náà, agbára gígé ohun tí a gé sí gígé náà nígbà tí a bá ń gé e kéré, ìbàjẹ́ àti agbára tí ẹ̀rọ náà ń lò kéré, ọjà tí a gé náà sì mọ́ tónítóní, gígé náà sì rọrùn. Ní ìyàtọ̀ sí èyí, tí etí mímú náà kò bá mú, dídára gígé náà àti iyàrá gígé náà yóò dínkù, àti pé ìwé tí ó wà lórí àkójọ ìwé náà yóò rọrùn láti fà jáde nígbà tí a bá ń gé e, àti pé etí ọ̀bẹ òkè àti ìsàlẹ̀ ti gígé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ kò ní báramu.

Èkejì, titẹ ti àkójọ ìwé: A gbọ́dọ̀ tẹ̀ ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà ní ẹ̀gbẹ́ ìlà gígé ìwé náà. Pẹ̀lú bí titẹ ti ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà ṣe ń pọ̀ sí i, ó ṣeéṣe kí a fa ìwé náà jáde láti inú ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà kéré, àti pé ìṣedéédé ẹ̀rọ ìgé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ ga. A gbọ́dọ̀ ṣàtúnṣe titẹ ti ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn kókó bí irú gígé ìwé, gíga gígé náà, àti bí abẹ́ dídán náà ṣe rí.
Ẹ̀kẹta, irú ìwé: Nígbà tí a bá ń gé oríṣiríṣi ìwé, a gbọ́dọ̀ mú kí ẹ̀rọ ìtẹ̀wé àti igun mímú abẹ́ náà bá ẹ̀rọ ìgé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ mu. Títẹ̀ ìwé tó tọ́ yẹ kí ó jẹ́ kí ẹ̀rọ ìtẹ̀wé náà lè gé sínú àkójọ ìwé ní ​​ìlà tó tọ́. A gbàgbọ́ pé nígbà tí a bá ń gé ìwé tó rọ̀ tí ó sì fẹ́lẹ́, títẹ̀ ìwé náà yẹ kí ó pọ̀ sí i. Tí ìtẹ̀wé náà bá kéré, ìwé tó wà lórí àkójọ ìwé náà yóò tẹ̀, yóò sì yípadà. Àyípadà ti àkójọ ìwé náà tóbi, àti pé ìwé náà lẹ́yìn gígé yóò dàbí ẹni tó gùn tí ó sì kúrú; nígbà tí a bá ń gé ìwé tó le tí ó sì mọ́lẹ̀, títẹ̀ ìwé náà yẹ kí ó lọ sílẹ̀. Tí ìfúnpá náà bá ga jù, abẹ́ ẹ̀rọ ìgé ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ yóò yà kúrò ní ẹ̀gbẹ́ pẹ̀lú ìfúnpá díẹ̀ nígbà tí a bá ń gé e, àti pé ìwé náà lẹ́yìn gígé náà yóò farahàn ní kúkúrú àti gígùn. Nígbà tí a bá ń gé ìwé líle, láti borí ìdènà gígé náà, igun mímú ti gígé náà yẹ kí ó tóbi sí i. Bí bẹ́ẹ̀ kọ́, nítorí ẹ̀gbẹ́ gígé tín-ín-rín, agbára ìdènà gígé ìwé náà kò lè borí, àti ìṣẹ̀lẹ̀ gígé tí kò tó ní apá ìsàlẹ̀ ti àkójọ ìwé náà yóò ṣẹ̀dá, èyí tí yóò ní ipa lórí dídára gígé náà.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-10-2023