Ìlà ìṣẹ̀dá àpò ìfọṣọ jẹ́ ìlà ìpele tí a ṣe pẹ̀lú àwọn ohun èlò tí a nílò láti ṣe àpò ìfọṣọ. Ní ṣókí, ó jẹ́ ẹ̀rọ fún ṣíṣe àpò ìfọṣọ, ṣùgbọ́n nísinsìnyí ohun èlò kan ṣoṣo ni a nílò fún ṣíṣe àpò ìfọṣọ. Àwọn ẹ̀rọ àpò ìfọṣọ sábà máa ń ní ìtẹ̀mọ́lẹ̀, ìtẹ̀mọ́lẹ̀, ìtẹ̀mọ́lẹ̀, fífọ́, àti kíkà láìfọwọ́sí. Lẹ́yìn tí a bá ti di ọjà tí a ti parí, a lè tà á.
Ti o ba fẹ mọ iye owo ti ẹrọ ifọṣọ, o gbọdọ ni oye akọkọ:
1. Ìtóbi àwòṣe àti nọ́mbà àwòṣe ni àwọn ohun pàtàkì tí ó ń pinnu iye owó ẹ̀rọ. Ní gbogbogbòò, iye owó àwòṣe 180 sí àwòṣe 230 fẹ́rẹ̀ẹ́ jọra.
2. Dídára àwọn ohun èlò náà, àwọn ohun èlò tí a lò yàtọ̀ síra, iye owó wọn sì yàtọ̀ síra gan-an. Àwọn ohun èlò náà ló ń ṣàkóso ìdúróṣinṣin àti iyàrá àwọn ohun èlò náà!
3. Yíyan iṣẹ́, ẹ̀rọ náà ní àwọn iṣẹ́ tó yàtọ̀ síra, iye owó rẹ̀ yóò sì yípadà pẹ̀lú. Fún àpẹẹrẹ, fífi àwọ̀ síta àti fífi àfikún ẹ̀rọ ìtẹ̀wé sí i yóò mú kí iye owó náà pọ̀ sí i.
4. Iṣẹ́ lẹ́yìn títà, ìyàtọ̀ yóò wà láàrín iye owó lẹ́yìn títà àti iye owó lẹ́yìn títà, nítorí àwọn olùpèsè yóò san owó iṣẹ́-ẹ̀rọ àti owó oṣù fún àwọn òṣìṣẹ́ tí wọ́n ní ìmọ̀ lẹ́yìn títà, èyí tí ó tún jẹ́ ìdí tí iye owó náà fi kéré tàbí gíga!
Nígbà tí a bá ń ra ohun èlò, a gbọ́dọ̀ kíyèsí i. Bí owó rẹ̀ bá dínkù kò túmọ̀ sí pé ó rọrùn láti lò, iye owó rẹ̀ sì ga jù kò túmọ̀ sí pé ẹ̀rọ náà dára gan-an. Ìpele iye owó náà sinmi lórí wa láti ṣe ìdájọ́. Iye owó ohun èlò náà ga tàbí ó kéré. A ó gbé àwọn olùṣe náà yẹ̀ wò, a ó sì ṣe àyẹ̀wò wọn gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tó wà ní ojú ọjà, èyí tí yóò ràn wá lọ́wọ́ gidigidi.
Tí o bá tún fẹ́ mọ̀ nípa ṣíṣe ìwé ìgbọ̀nsẹ̀, jọ̀wọ́ kíyèsí mi
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-22-2023
