Ọ̀kan lára àwọn ìṣòro àkọ́kọ́ tí ṣíṣe ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ ń dojú kọ ni yíyan àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ àti ìyàsọ́tọ̀ ibi tí wọ́n ń gbé e sí. Nítorí náà, irú ohun èlò wo ló wà fún ṣíṣe ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ àti iye agbègbè tí a nílò? Pin ín pẹ̀lú rẹ ní ìsàlẹ̀ fún ìtọ́kasí rẹ.
Àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ ní ẹ̀rọ ìtúnṣe ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ ti ọdún 1880, ẹ̀rọ ìgé gí ...
Èkejì ni àwọn ohun èlò tó yẹ fún àwọn ilé iṣẹ́ ìtọ́jú ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ àárín àti ńlá, èyí ni àwọn ẹ̀rọ ìyípadà ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ aládàáni, èyí tó lè lo àwọn ohun èlò tó wà ní tààràtà láàárín mítà mẹ́ta, àti pé iṣẹ́ ṣíṣe rẹ̀ lè tó ìwọ̀n mẹ́ta ààbọ̀ láàárín wákàtí mẹ́jọ. Apá gígé ìwé náà lè ní ohun èlò ìgé ìwé aládàáni, èyí tó ń fi wákàtí iṣẹ́ pamọ́ ju ohun èlò ìgé ìwé aládàáni lọ, àti pé iyàrá gígé ìwé náà yára díẹ̀, èyí tó lè tó bí ọ̀bẹ 220 fún ìṣẹ́jú kan. Fún ìdìpọ̀, o lè lo ẹ̀rọ ìdìpọ̀ aládàáni, kí iṣẹ́ ṣíṣe aládàáni lè ṣeé ṣe, kí ènìyàn kan tàbí méjì nìkan ló sì gbọ́dọ̀ di ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ sí ẹ̀yìn.
Gẹ́gẹ́ bí irú ọ̀nà ìṣẹ̀dá ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ aláìṣiṣẹ́ yìí, a lè pèsè ilé iṣẹ́ tó tó 200-300 mítà onígun mẹ́rin. Ní àfikún, nínú yíyan àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ ìwé ìgbọ̀nsẹ̀, a kò gbọ́dọ̀ ronú nípa iye owó nìkan, ṣùgbọ́n a tún gbọ́dọ̀ kíyèsí dídára àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ ìwé ìgbọ̀nsẹ̀ àti iṣẹ́ tí olùpèsè náà ń ṣe lẹ́yìn títà.
Tí a bá ṣiyèméjì, ẹ lè wá béèrè lọ́wọ́ wa. A ní ọgbọ̀n ọdún ìrírí nínú iṣẹ́ ẹ̀rọ ṣíṣe àwọn ohun èlò ìwé, a sì lè dámọ̀ràn àpapọ̀ ẹ̀rọ tó yẹ gẹ́gẹ́ bí àìní àti ìnáwó yín.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-03-2023